รีวิวสินค้า

[MINI RE] มินิ รีวิวจ้า เร่เข้ามา >

ปภาวรินท์ | 23 ก.พ. 2013, 13:04:58

--> เป็นลูกค้ากับร้าน sassygeo ครั้งแรกค่ะ ประทับใจมาก เพราะพ่อค้า แม่ค้า ตอบ e-mail เร็วมาก ถามอะไรก็ตอบด้วย น่ารักจริงๆ

--> ครั้งนี้สั่งไม่เยอะจ้า เน้นเฉพาะมาร์กมาพอกหน้าให้หายด้าน ไม่ใช่ เอ่อ..มาพอกหน้าให้นุ่มขึ้น T^T~

กล่องแข็งแรง เรียบร้อย

แพ็คของมาดี มีซองกันประแทกด้วย >

9 ความคิดเห็น

• ปภาวรินท์ | 23 ก.พ. 2013, 13:09:05

--> อันนี้เป็น โฟม AC clinic ของ etude ค่ะ เราเป็นสิวง่ายใช้ตัวนี้สิวจอดเลย ชอบเอามาตีเป็นวิปก่อนแล้วค่อยลงหน้า อ่อนโยนมาก เป็นคนหน้ามันค่ะ หลังล้างหน้าเลยไม่รู้สึกว่าหน้าแห้งหรือตึง

เราได้ล็อตใหม่เลย เพิ่งผลิตเมื่อเดือน มกราคม 2013 สินค้าร้านนี้เป็นสินค้าใหม่ๆ สดๆ >

• ปภาวรินท์ | 23 ก.พ. 2013, 13:14:42

--> เบสเขียว the face shop ปกติเราทาแค่ที่แก้ม 2 ข้าง เพราะมันมีรอยแดงอะไรไม่รู้อยู่ตรงแก้ม แบบว่ามันคล้ายๆรอยสิว แต่ก็ไม่ใช่รอยสิว เบสตัวนี้เอาอยู่เลยค่ะ อัยย่ะ รอยแดงหายไป สงสัยต้องเปลืองเงินซื้อ ชีก มาปัดแก้มแล้วมั้งนิ T^T~

เบสตัวนี้หมดอายุปี 2015 ค่ะ สินค้ายังใหม่อยู่

แต่แอบงง ทำไมโฟม AC clinic มันบอกวันผลิต รึโฟมไม่ใช่เครื่องสำอาง เลยไม่บอกวันหมดอายุใึครรู้ช่วยบอกด้วยจ้า >

• ปภาวรินท์ | 23 ก.พ. 2013, 13:20:56

--> ต่อมาเป็นมาร์กต่างๆของ etude ที่ใช้แล้วปลื้มที่สุดเป็นมาร์ก ทับทิมค่ะ ใช้ 3 วันครั้ง ติดต่อกัน 1 อาทิตย์ หน้าใสขึ้นมาเลยค่ะ คือแบบว่ากลิ่นก็โอเคนะคะ ไม่ได้ฉุนอะไรมาก ซื้อมาซะเยอะ ด้วยความหวังว่าหนังหน้าจะดีขึ้น กว่านี้ เยอะๆ ส่วยมาร์กตัวอื่นๆก็ดีค่ะ เอามาลองๆ แต่ 2 ตัวกลางเป็น มาร์กม้อยฟู สั่งมาให้คุณพ่อค่ะ แกไปเปิดกลองลูกเสือ ตากแดดหน้าไหม้ เป็นครูลำบากจริงๆ สงสารอยากให้คุณพ่อหล่อๆค่ะ ^^~

สินค้ายังเป็นของใหม่ค่ะ แต่มารืกจะเก็บไว้ไม่ได้นานมากเท่าเครื่องสำอาง ต้องรีบใช้ๆ

• ปภาวรินท์ | 23 ก.พ. 2013, 13:28:09

--> ต่อมาเป็นมาร์กเปล่า ของ SKIN FOOD เอามาใช้ได้สารพัดประโยชน์ค่ะ โดยส่วนใหญ่เราจะใช้กับมาร์กซองๆ เพราะตัวครีมน้ำๆมันเยิ้มมาก พอเอามาโปะหน้า มันไหลเยิ้มลงคอ เสียดายจริง ทีนี้ก่อนจะมาร์กต้องบีบครีมในแผ่นมาร์กอันเก่าให้ไหลลงไปในซอง ให้มาร์กเราไม่เยิ้มมาก ทีนี้จะมีน้ำเหลืออีกเยอะเลยค่ะ เราเลยเอามาร์กเปล่าใส่ซองเดิม แช่เย็น ปิดห่อ แล้วเอามามาร์กใหม่ ประหยัดดีแท้ >

• ปภาวรินท์ | 23 ก.พ. 2013, 13:29:40

1 ซองมี 7 แผ่น ค่ะ แผ่นมันใหญ่มาก ใครหน้าเล็กก็ตัดได้นะคะ ^^~

• ปภาวรินท์ | 23 ก.พ. 2013, 13:34:26

--> บรรดา เทสเตอร์ กุ้กกิ้ก น่ารักน่าใช้ค่ะ เราสั่งมาลองเพราะไม่รู้ว่าแพ้หรือเปล่าเลยสั่งมาลองอย่างละ 3 อัน ส่วนด้านบนเป็นมาร์กฮิต ข้าวและน้ำตาล อันนี้สั่งมาลองเหมือนกันค่ะ แต่ลองกันหลายคนเลยสั่งมาเยอะหน่อย แห่ะๆ

น่ารักเนอะ ของเล็กๆ >

• ปภาวรินท์ | 23 ก.พ. 2013, 13:36:51

--> อันนี้ของแถมค่ะ ทางร้านใจดีให้ของแถมมาด้วย ขอบคุณนะคะ

อัยหยา~ วางโทนเนอร์ เบอร์รี่กลับหัว ดูผ่านๆไปนะคะ - .-

• ปภาวรินท์ | 23 ก.พ. 2013, 13:40:37

--> ทีนี้มาดูแบบรวมๆนะคะ

ของได้ครบค่ะ เพราะส่วนใหญ่เป็นของพร้อมส่ง บริการดีมากเลยค่ะ แบบนี้ต้องเป็นลูกค้าไปอีกนานแน่นอนค่ะ ^^~

• ปภาวรินท์ | 23 ก.พ. 2013, 13:47:45

ของที่สั่งเพิ่มล็อตต่อไป อาจจะมารีวิวในนี้นะคะ เกรงใจค่ะ ไม่อยากตั้งกระทู้บ่อย กลัวดันกระทู้ของคนอื่นตกไปอ่าค่ะ หรือถ้าหากระทู้เดิมอันนี้ไม่เจอ ต้องขออภัยที่ต้องตั้งกระทู้รีวิวใหม่นะคะ ขอบคุณมากจ้ะ >

กรุณา เข้าระบบ หรือถ้าคุณยังไม่มีบัญชี, ลงทะเบียนที่นี่